



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO



WAKALA WA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI
(GPSA)

**UNUNUZI WA VIFAA NA HUDUMA MTAMBUKA KUPITIA MIKATABA
MAALUM**

MWALIKO WA MAOMBI YA ZABUNI – AWAMU YA PILI

Tarehe: 11 Oktoba, 2022

1. Mwaliko huu wa maombi ya zabuni huzingatia Tangazo la Jumla la Ununuzi (GPN) kwa ajili ya Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini kwa Mwaka wa Fedha 2021-2022 lililotolewa katika mfumo wa Ununuzi wa kielektroniki (TANePS) kupitia anuani ya (www.taneps.go.tz) ya tarehe 02 Agosti, 2021.
2. Serikali ya Tanzania imetenga fedha kwa ajili ya kuendesha Taasisi Nunuzi kwa mwaka wa fedha 2022-2023 ambapo sehemu ya fedha hizi zitatumika kufanya malipo halali kwa ajili ya usambazaji wa Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) kupitia Mikataba Maalum;

N a.	Maelezo ya Zabuni	Namba ya Zabuni	Tarehe za Mwisho wa kutuma maombi/ Ufunguzi wa Zabuni	Muda wa Mwisho wa kutuma maombi/ Ufunguzi wa Zabuni (Mfumo wa masaa 24)
1	Viandikia na Vifaa vya Ofisi	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/01-2	27 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
2	Vifaa na Matumizi ya TEHAMA	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/02-2	28 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
3	Samani za Ofisi	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/03-2	27 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.
4	Vifaa vya Usafi	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/04-2	27 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
5	Vipuri vya Vyombo vya Moto	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/05-2	29 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.
6	Vyakula na Vinywaji	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/06-2	29 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
7	Sare, Matandiko, Vifaa vya Michezo and Nguo	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/07-2	25 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.
8	Vifaa vya Maabara	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/08-2	25 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
9	Vifaa vya Jikoni	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/09-2	26 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.
10	Vifaa vya Ujenzi na Mashine	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/10-2	26 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
11	Gesi na Kuni Bora	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/11-2	26 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.
12	Mafuta na Vilainishi	AE/005/2022/23/HQ/FA/G/12-2	26 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
13	Huduma za Chakula	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/01-2	29 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.
14	Huduma za Usafi	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/02-2	29 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
15	Huduma za Ufukizaji	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/03-2	27 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.
16	Huduma za Usafirishaji	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/04-2	28 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.
17	Huduma ya Kinga na Matengenezo ya Vifaa vya TEHAMA	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/05-2	28 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
18	Huduma ya Kinga na Matengenezo ya Vifaa vya Kupambana na Moto	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/06-2	25 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
19	Huduma ya Kukoboa na Kusaga	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/07-2	31 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.

N a.	Maelezo ya Zabuni	Namba ya Zabuni	Tarehe za Mwisho wa kutuma maombi/ Ufunguzi wa Zabuni	Muda wa Mwisho wa kutuma maombi/ Ufunguzi wa Zabuni (Mfumo wa masaa 24)
20	Huduma na Matengenezo ya Mifumo ya Usalama dhidi ya Moto	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/08-2	31 Oktoba, 2022	18:00 Hrs.
21	Ukodishaji wa Huduma ya Uchapishaji kwa kutumia Mfumo wa Udhhibiti Wauzaji Vifaa	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/09-2	31 Oktoba, 2022	19:00 Hrs.
22	Huduma za Mtandao	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/10-2	31 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.
23	Huduma za Makala	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/11-2	31 Oktoba, 2022	22:00 Hrs.
24	Huduma za Bima	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/12-2	25 Oktoba, 2022	16:00 Hrs.
25	Huduma za Ulinzi	AE/005/2022/23/HQ/FA/NC/13-2	28 Oktoba, 2022	20:00 Hrs.

- Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini [GPSA] inakaribisha zabuni zilizojazwa kikamilifu kutoka kwa wauzaji wa vifaa na watoa huduma halali wa Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) kupitia Mikataba Maalum.
- Mchakato wa Zabuni utaendeshwa kupitia utaratibu wa **Mchakato wa Kitaifa wa Ushindani** kama inavyoelekezwa katika Kanuni za Ununuzi wa Umma za mwaka 2013, kupitia Tangazo la Serikali namba 446 ikisomwa pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2016, na uko wazi kwa Wazabuni wote kama ilivyo katika Kanuni.
- Nyaraka zote za Zabuni zinapatikana katika lugha ya Kiingereza, na nyaraka za ziada zinaweza kupakuliwa kutoka tovuti ya www.taneps.go.tz kwa wale watakaopenda kushiriki pamoja na Wazabuni stahiki.
- Mara baada ya kutolewa kwa tuzo za Zabuni za Vifaa na Huduma Mtambuka (**VHM**), Wazabuni walioshinda Tuzo wanatakiwa kulipa kiasi cha **Shilingi Laki Moja Tu (100,000.00/-)** ikiwa ni malipo ya ada ya Wakala kulingana na Kanuni za Ununuzi wa Umma (ikisomwa pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2016). Malipo haya yatalipwa kupitia **NAMBA YA KUMBUKUMBU** itakayotolewa kupitia mfumo wa TANePS. Baada ya kukamilisha malipo haya, Mzabuni ataweza kushiriki fursa zote zitakazotangazwa za Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) kupitia mfumo wa TANePS kwa mwaka wa fedha 2022/2023.
- ZABUNI ZOTE NI LAZIMA ZIAMBATISHWE PAMOJA NA TAARIFA MAHUSUSI ZA MZABUNI (TENDERER PARTICULARS DATA) ZILIZOSAINIWA NA KUGONGWA MUHURI WA AFISA MTENDAJI WA MTAA/KIJIKI/KATA WA ENEO LA MTAA ILIPO OFISI YA BIAHARA NA KATIKA MUUNDO ULIOPO KATIKA NYARAKA ZA ZABUNI. TAARIFA MAHUSUSI ZA MZABUNI ZINATAKIWA KUWA KWA MKOA HUSIKA TU NA SI VINGINEVYO.**
- Mzabuni anaruhusiwa kuomba *kifaa kimoja au zaidi* kwa kila zabuni kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Mahitaji **ndani ya Mkoa tajwa katika jedwali la vituo vya kupokea.** Tathmini ya Zabuni na utoaji tuzo za Mikataba Maalum zitatolewa **kwa kila mkoa.**
- Mzabuni *haruhusiwi kuomba zabuni zaidi ya Mkoa mmoja kwa mara moja.* Ikiwa Mzabuni atapenda kuomba zabuni zaidi ya mkoa mmoja, atatakiwa kufanya maombi ya zabuni husika kwa kila Mkoa kulingana na idadi ya mikoa atakayoomba. **Zabuni zote zitawasilishwa kwa njia ya mtandao**

kupitia mfumo wa TANePS wakati au kabla (kama inavyoelekeza katika Jedwali hapo juu).
Baada ya hapo, Zabuni zote zitafunguliwa haraka kwa njia ya kielektroniki.

10. Zabuni ambazo hazijawasilishwa kwa njia ya mtandao kupitia mfumo wa TANePS hazitakubaliwa kwa ajili ya tathmini pasipo kujali hali yeyote.
11. **Wazabuni wote watakaoshinda watatakiwa kuchukua mikataba yao iliyosainiwa ndani ya kipindi cha miezi miwili (2), hakuna mkataba utakaotolewa kwa yeyote baada ya muda tajwa kupita.**

Imetolewa na,

Afisa Mtendaji Mkuu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini [GPSA]
Barabara ya Nyerere/Mtaa wa Bohari, Keko Mwanga,
S.L.P. 9150,
Dar es Salaam.
Simu: +255 22 2861617/ +255 22 2866071
Nukushi: +255 22 2866072
Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz
Tovuti: www.gpsa.go.tz